

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA



SHULE YA SEKONDARI BWIRU GIRLS'

S.L.P 170

MWANZA

Kumb. Na.BG/SS/JI/F5/35

...../...../2025

Namba za Simu

MKUU WA SHULE; 0743350734

M/ MKUU WA SHULE; 0678100559

M/ MALEZI: 0768878689

M/TAALUMA: 0762051983

Jina la mwanafunzi.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BWIRU GIRLS'
ILIOPO MANISPAA YA ILEMELA MKOA WA MWANZA KWA
KIDATO CHA TANO MWAKA 2025/2026.

1.0. UTANGULIZI.

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na **kidato cha tano (5)** katika shule hii **mwaka 2025/2026**. Shule ya sekondari ya BWIRU GIRLS' ipo mkoani **Mwanza** Manispaa ya ILEMELA Kata ya Pansiasi. Shule inafikika kiurahisi kwani kuna usafiri wa magari ya abiria(daladala) kutoka mjini hadi Bwiru. Magari hayo yanapatikana kwenye stendi ya Bwiru iliyoko karibu na soko la makoroboi Mwanza mjini.

Mwaka wa masomo utanza **TAREHE 01/7/2025 hivyo** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia **TAREHE 30/6/2025** kabla ya saa 10:00 jioni tafadhali ripoti mapema tayari kwa kuanza masomo.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A: SARE YA SHULE

- (a) Sketi mbili (2) ndefu usawa wa kati ya magoti na enka za rangi ya **NYEKUNDU kitambaa cha suti namba 1** zenye rinda box mbele na nyuma na marinda matatu kila upande mbele na nyuma kwa matumizi ya darasani. Inapatikana shuleni kwa bei ya Tsh. 20,000/= kila moja (Muislam washone sketi ndefu hadi kwenye enka. Inapatikana shuleni kwa bei ya Tsh. 35,000/= Pamoja na hijabu yake kila moja) Kwa atakayependa kuja kushonea hapa.
- (b) Gauni mbili ndefu usawa wa kati ya magoti na enka za rangi ya **pink mpauko(light pink) kitambaa kizito** namba 1 zenye rinda box mbele na nyuma na marinda matatu kila upandembele na nyuma kwa matumizi baada ya vipindi. Linapatikana shuleni kwa bei ya Tsh. 20,000/= kila moja.(Muislam ashone gauni ndefu hadi kwenye enka yenye mikono mirefu. Linapatikana shuleni kwa bei ya Tsh. 30,000/= Pamoja na hijabu yake)Kwa atakayependa kuja kushonea hapa.

Shati mbili zenye mikono mirefu za rangi ya **nyeupe** kitambaa cha **halua** zisizo na urembo za kufungwa kwa vishikizo vya kawaida. (inapatikana shuleni kwa bei ya Tsh, 15,000/= kila moja) Kwa atakayependa kuja kushonea hapa.

- (c) Fulana 2 za rangi ya **blue bahari** zenye ukosi wa **mweupe** wenye mistari myeusi zisizo na maandishi bali ziwe na nembo ya shule mbsle na maandishi ya moto wa shule kwa nyuma (kwa matumizi baada ya vipindi vya darasani). inapatikana shuleni kwa bei ya Tsh, 11,000/= kila moja Kwa atakayependa
- (d) Jezi nyeusi yenye michirizi myeupe na soksi nzito ndefu hadi magotini kwa ajili ya michezo. (inapatikana shuleni kwa bei ya Tsh, 20,000/= kwa vyote = jezi + soksi Kwa atakayependa)
- (e) Viatu **vyeuusi** jozi mbili(2) vya Ngozi laini ya mng'ao visivyotumia rangi na visivyo na kisigino wala mfano wa buti(simple) visivyo na urembo.
- (f) Soksi nyeupe ndefu hadi magotini zisizo na marembo jozi mbili(stocking)
- (g) Sweta 1 rangi nyeusi **lenye nembo ya shule. Linapatikana kwa Tsh. 15,000/=Kwa atakayependa**
- (h) Tai mbili (2) za rangi ya rangi **nyekundu yenye michirizi ya nyeupe** zenye nembo ya shule. Zinapatikana shuleni kwa bei ya Tsh. 5000= kila moja Kwa atakayependa.
- (i) Track suit **nyeuusi** zenye michirizi myeupe zenye nembo ya shule kwa ajili usiku. Zinapatikana shule kwa bei ya Tsh, 30,000/=Kwa atakayependa
- (j) Raba nyeupe pair 1 kwa ajili ya michezo na baada ya vipindi vya darasani.
- (k) Kandambili nyekundu kwa ajili ya kuogea na viatu vya wazi vya kushindia rangi nyeusi

NB: Wanafunzi wa kiislamu watatumia hijabu ndefu inayofunika mabega rangi ya nyeupe wakati wa vipindi na hijabu ndefu inayofunika mabega ya rangi ya pinki mpauko baada ya vipindi.

B: MICHANGO YA SHULE

- Michango ya shule. Tsh. 80,000/= kwa mwaka Fedha za michango ya shule zilipwe kwenye; - Akaunti Na. **31101200105 NMB**
-Jina la akaunti ni:-**BWIRU GIRLS SECONDARY RECCURENT ACC**

MCHANGANUO WA FEDHA KWA AJILI YA MICHANGO MBALIMBALI

MCHANGO WA	KIASI	AKAUNTI
Tahadhari (hazitarudishwa)	5,000/=	Jina; BWIRU GIRLS SECONDARY RECCURENT ACCOUNT Acc, No: 31101200105 NMB
Nembo	5,000/=	
Kitambulisho	5,000/=	
GHARAMA YA UENDESHAJI WA SHULE	65,000/=	
Jumla	80,000/=	

B: MALAZI

- ❖ **Godoro la futi 2¹/₂ X 6 (au atakayependa, atakodi shuleni kwa Tsh. 20,000)**
- ❖ Blanketi la kujifunika
- ❖ Chandarua rangi nyeupe yenye pembe nne.
- ❖ Mashuka 2 rangi ya pinki Pamoja na foronya zake.

C: MATIBABU

Shule itatoa huduma ya kwanza matibabu kupitia zahanati iliyopo SHULENI. Aidha, matibabu makubwa yatagharimiwa na mzazi/mlezi hivyo endapo mwanafunzi ana BIMA aje nayo na asiye na BIMA ya NHIF alipie bima hiyo Tsh. 50,400= kwa mwaka kwenye akaunti ya shule. Na: **31101200105 NMB** Jina la akaunti ni:-**BWIRU GIRLS SECONDARY RECCURENT ACCOUNT** ili shule imsaidie kupata BIMA hiyo. Shule haipokei fedha taslimu. Fedha zote zilipwe kwa kupitia Benki ya NMB, tawi lolote, kwa kutumia namba za akaunti husika na stakabadhi za malipo (Bank pay-in-slips) zenye jina la mwanafunzi ziletwe shuleni siku ya kuripoti

D: MAHITAJI MENGINE

- ❖ Taa ya **kuchaji kwa jua(solar)** ama Taa ya betri kwa tahadhali ya umeme ukikatika (ISIWE YAKUCHAJI KWA UMEME)
- ❖ Kanga/ kitenge jozi moja
- ❖ Nguo za ndani za kutosha
- ❖ Taulo
- ❖ Kandambili jozi moja rangi nyekundu
- ❖ Mafuta ya kupaka, Mswaki na dawa ya meno.
- ❖ Kijiko, sahani na bakuli(container) na kikombe kwa ajili ya uji.

E: VIFAA VYA USAFI WA SHULE

Kila mwanafunzi aje na mifagio miwili (02) ya chelewa ndefu (fagio la wima) Iliyofungwa kwa wire pamoja na :-

- ❖ Fyekeo 01 – HGE na PMCs
- ❖ Reki 01 - PCM.
- ❖ Jembe na mpini wake.- PCB
- ❖ Hard broom 01 - HGK
- ❖ Squeezer (mopper) 01 - CBG
- ❖ Ndoo 1 (Lita 20) zenye mifuniko, - EGM
- ❖ Ufagio wa buibui(mita4) – HKL
- ❖ Soft broom – HGL
- ❖ Toilet brush (mpini wa mbao) -ECsM

F: VIFAA VYA MASOMO

- ❖ Mabunda mawili (2) ya karatasi A4.(Ream 2 Double A) kwa mwaka. (ATAKABIDHI)
- ❖ Madaftari makubwa (Counter books) angalau kumi (10) au zaidi
- ❖ Kalamu za wino na za mkaa.
- ❖ Vifaa vya masomo kama vile mkebe wa hisabati, calculator, graph pad, dissecting kit& dissecting tray, laboratory coat(nyeupe) kwa wanaosoma masomo ya sayansi
- ❖ Kila mwanafunzi aje na vitabu vya masomo yote kulingana na tahasusi yake.

F: MAELEKEZO MENGINE**❖ MAHUDHURIO**

Kila mwanafunzi anatakiwa:-

- i) Kuhudhuria shuleni muda wote wa masomo
- ii) Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa
- iii) Kuhudhuria katika kazi zote za mikono.
- iv) Kuhudhuria mikutano ya shule kama baraza la shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha bendera ya Taifa, mikutano ya nyumba(mabwenini) na madarasani

❖ MAANDALIO YA JIONI

- i) Kila mwanafunzi anatakiwa ahudhurie ibada saa 1: 00 – 1:25 na maandalio ya jioni 1:30 hadi saa 5:00 usiku
- ii) Ili kufanikisha maandalio ya jioni, kila Mwalimu wa somo atakuwa anatoa kazi na kuhakikisha kuwa kazi hizo zimefanywa

❖ KUWAHI

Kila mwanafunzi anatakiwa:-

- i) Kuthamini muda
- ii) Kuwahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa katika ratiba ya kila siku
- iii) Kufika shuleni kwa tarehe zilizopangwa

❖ SARE ZA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa katika sare ya shule wakati wote:-

- i) Masomo darasani
- ii) Kutoka nje ya shule kwa shughuli za kishule
- iii) Kwenda hospitali
- iv) Baraza la shule
- v) Anaposafiri kuja shuleni au Kwenda nyumbani kwao wakati wa likizo
- vi) Kazi za mikono (vazi la kazi)
- vii) Michezo (vazi la michezo)

NB: Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa kofia, viatu vyenye visigino virefu, mapambo yoyote pamoja na sare za shule.

❖ MIPAKA YA SHULE

Kila mwanafunzi azingatie mipaka ya shule kama ifuatavyo:-

- i) Kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali cha Mkuu wa shule.
- ii) Kutotembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali maalumu
 - a) Ofisi ya walimu (staff room)
 - b) Ofisi zingine za shule
 - c) Maabara
 - d) Jikoni
 - e) Nyumba za walimu / wafanyakazi wasio walimu

❖ **UGONJWA**

- i) Mwanafunzi mgonjwa ataruhusiwa kupumzika katika zahanati ya shule na endapo atazidiwa atapelekwa katika hospitali ya serikali
- ii) Mwanafunzi mwenye matatizo lazima amfahamishe matron/ mama malezi wa shule, mara afikapo shuleni
- iii) Wagonjwa wafike zahanati saa 1: 00 asubuhi kwa ajili ya matibabu kabla ya Kwenda darasani
- iv) Mwanafunzi aje na bima ya afya (NHIF INAYOTUMIKA) au aje na fedha taslimu Tsh 50,400/= kwa ajili ya bima hiyo

❖ **Nguo za nyumbani haziruhusiwi, mwanafunzi atavaa sare za shule muda wote awapo shuleni na asafiripo kuja shuleni au aendapo nyumbani.**

- ❖ Kila mzazi /mlezi anapaswa kugharamia usafiri wa mwanae kuja shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo na kumpa fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi. Ruhusa ya kufuata fedha za matumizi haitolewi. Mzazi unakumbushwa kuwa kumpa mwanao fedha inayopita kiasi, kwaweza kuchangia kuporomoka kwa taaluma yake.
- ❖ Mwanafunzi haruhusiwi kusuka nywele. Kila mara ahakikishe ni nadhifu kwa nywele fupi zisizozidi urefu wa sentimeta moja na nusu(1.5cm)
- ❖ **Mwanafunzi haruhusiwi kumiliki simu akiwa shuleni.**
(HARUHUSIWI KUMILIKI SIMU SHULENI)

G: SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo rekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya elimu na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

Sheria na Kanuni za Shule

- i. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.;
- ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule;
- iii. Kushiriki kwa kikamilifu masomo ya usiku(Preparation);
- iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule utakazopewa;
- v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo ya kuwepo ndani na nje ya shule ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
- vi. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;
- vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;
- viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote;
- ix. Kutunza mali za shule;

- x. Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya daktari; na
- xi. Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kumshawishi mwanafunzi mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.

MUHIMU

- ❖ **Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi;**
- ❖ **Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja kitatumika na mwanafunzi mmoja tu;**
- ❖ **Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka kwa Mkuu wa Shule. (Msiba au Ugonjwa)**

7: Makosa yatakayosababisha Mwanafunzi kufukuzwa Shule ni pamoja na:

- a) Wizi;
- b) Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro;
- c) Kugoma na kuhamasisha mgomo;
- d) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa ujumla;
- e) Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote yule;
- f) Kusuka nywele . Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni kwa mtindo uliokubalika na uongozi wa shule;
- g) Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya;
- h) Uvutaji wa sigara;
- i) Uasherati, mahusiano ya jinsi moja, kuoa au kuolewa;
- j) Kupata ujauzito au kutoa mimba;
- k) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja sheria za nchi;
- l) Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni;
- m) Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule;
- n) Kudharau Bendera ya Taifa;
- o) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu.
- p) Uharibifu wa mali ya umma kwa makusudi.

Pia Mwanafunzi haruhusiwi kufanya yafuatayo:-

- (i) Kukata sare ya shule
- (ii) Kwa yule atakayependa kushonea shuleni, **HATARUHUSIWA kuja shule na nguo za nyumbani (Ataruhusiwa kuja na sare ya shule atokayo pamoja na track – suit 1 wakati akisubiria kupewa sare za shule yetu.)**
- (iii) Kunyoa mitindo (Panki, kiduku n.k)

- (iv) Ni mwiko kumiliki vifaa vya umeme kama vile pasi bwenini. Ukiwa nayo, kabadhi kwa Mwalimu wa malezi na utatumia kwa maelekezo
- (v) Ni mwiko kumiliki simu, vidani, vipodozi na perfume.
- (vi) Ni mwiko kuja na vyakula shuleni na kupeleka vyakula bwenini.
- (vii) Ni mwiko kutoka nje ya shule bila kibali. Endapo umeruhusiwa, tembea na kibali chako na urudi shuleni kwa wakati ulioelekezwa.

**NB: MUDA WA KUINGIA SHULE MWISHO NI SAA 9:30 JIONI.
TAFADHALI ZINGATIA MUDA**

8: VIAMBATISHO NA FOMU MUHIMU

- i. Fomu ya Uchunguzi wa Afya (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali;
- ii. Fomu ya Maelezo Binafsi kuhusu Historia ya Mwanafunzi/Mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai;
- iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayotolewa na shule; na
- iv. Picha nne (4) za wazazi na ndugu wa karibu wa mwanafunzi wanaoweza kumtembelea mwanafunzi shuleni pamoja na Namba zao za Simu zibandikwe kwenye fomu.
- v. Picha 2 za mwanafunzi
- vi. Ulete kivuli cha cheti cha kuzaliwa .

NB:- TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU TAFADHALI FOMU HIZI ZILETWE SIKU YA KURIPOTI SHULENI.

- ❖ Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya wazazi wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha kama walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni mgojwa na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.
TAFADHALI MZAZI/MLEZI, UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA UKWELI WA TAARIFA HUSIKA

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Moto wa Shule: ELIMU NA KAZI


HEADMISTRESS
BWIRU GIRLS HIGH SCHOOL
P. O. Box 170, MWANZA
CHRISTINE E. ZEGERA
MKUU WA SHULE

**OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA ILEMELA
SHULE YA SEKONDARI BWIRU GIRLS'**

**FOMU YA MZAZI/MLEZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI
NA MAELEKEZO MENGINE YATAKAYOTOLEWA NA SHULE**

- 1 .Jina kamili la mzazi/mlezi.....
 2. Mahali anapoishi kwa sasa.....
 3. Anwani ya mzazi/mlezi huyo ni -----
 - 4 .Namba yake ya simu ni 5 .Kabila lake.....
 6. Dhehebu/Dini.....
 - 7.Jina la mwenyekiti wa kitongoji.....sahihi na Muhuri.....
- Mimi [mzazi/mlezi atakayeandikishwa shuleni].....ambaye ni
mzazi/mlezi wa..... [Jina la mwanafunzi]
wa kidato..... ..mwaka.....
- Nakiri kuwa nitakubaliana na kufuata sheria, kanuni na maelekezo mengine ya
shule kadri yatakavyotolewa na uongozi wa shule.

**NITALIPA MICHANGO YOTE YA SHULE BILA USUMBUFU WOWOTE KWA SHULE WALA
KWA MWANAFUNZI ILI KUMUWEZESHA MWANAFUNZI ASOME VIZURI.**

**NITAFUATILIA MAENDELEO YA MWANAFUNZI KILA MWEZI NA KUSHIRIKI VIKAO
VYA KITAALUMA ILI KUHAJIKISHA MTOTO ANAKAMILISHA MALENGO YAKE ILI
KUHAJIKISHA MWANANGU ANAFAULU ZAIDI YA WASTANI WA SHULE AMBAO NI
61%**

.....
mzazi/mlezi Tarehe

**AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE, KUTOSHIRIKI MIGOMO, FUJO
NA MAKOSA YA JINAI**

Mimi [mwanafunzi] Wa kidato mwaka naahadi kufuata sheria na taratibu
zote za shule kadri zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule muda wote niwapo shuleni na
kwamba sitashiriki migomo, fujo wala makosa yoyote ya jinai. Pia naahidi kuwa nitakuwa mwaminifu
kwa uongozi wa shule na jumuiya nzima ya BWIRU GIRLS Sekondari. Nitajifunza kwa bidi na weledi ili
kufikia ufaulu wa zaidi ya wastani wa shule ambao ni 61%.

.....
Saini ya mwanafunzi Tarehe

.....
Jina la mzazi/mlezi saini ya mzazi/mlezi tarehe

**SHULE YA SEKONDARI BWIRU GIRLS’
FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI PAMOJA NA
AHADI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE**

1. Jina kamili (Kama ilivyo kwenye *PREM/PREM*)
 2. Anwani ya nyumbani S.L.P WILAYA
 3. Tarehe ya kuzaliwa
 4. Mahali ulipozaliwa, Kijiji Kata Tarafa
 5. Mahali unapoishi kwa sasa WILAYA
 6. Shule ya sekondari ulikotoka Anwani
 7. Dini/Dhehebu Kabila
 8. Jamaa katika familia ambao wanaweza kupelekewa taarifa muhimu kwa masuala yahasuyo shule:
- (i) Jina la Baba Namba ya simu
Hai/Si hai (kama hai) kazi yake Anwani
- (ii) Jinalamama Nambaya simu
Hai/Si hai (kama hai) kazi yake Anwani
- (iii) Jina la Mlezi Uhusiano Namba ya simu
kazi yake Anwani S.L.P. WILAYA
- (iv) Jina la Mlezi Uhusiano Nambaya simu
kazi yake Anwani S.L.P. WILAYA

NB: BANDIKA PICHA ZA WANAOHUSIKA HAPO JUU KWENYE VIBOMA

PASIPOTI BABA	PASIPOTI MAMA	PASIPOTI MLEZI	PASIPOTI MLEZI
------------------	------------------	-------------------	-------------------

SIMU
Mimi (Mwanafunzi) nathibitisha kuwa taarifa nilizozijaza hapo juu ni za kweli. Ahadi yangu nakubali kwa dhati kabisa nafasi niliyopewa na Taifa kujiunga na shule hii na ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyotolewa na zitakavyotolewa na uongozi wa shule.

Saini ya Mwanafunzi

Tarehe

Mimi (Jina la Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi)

.....
ambaye ni Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi nimeyasoma masharti na sheria za shule ya Sekondari BWIRU GIRLS’ ambako kijana wangu amechaguliwa kujiunga. Naahidi kwamba nitamhimiza mwanangu kufuata sheria na taratibu zote za shule kama zilivyoielezwa. Aidha, naahidi kushirikiana na uongozi katika malezi bora ya mwanangu ili baadaye awe raia bora na mwema wa Taifa letu.

Saini ya Mzazi/Mlezi

Tarehe

PRESIDENT'S OFFICE**REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT****ILEMELA MUNICIPAL COUNCIL****BWIRU GIRLS' SECONDARY SCHOOL****MEDICAL EXAMINATION FORM****(TO BE COMPLETED BY MEDICAL OFFICER IN A HEALTHY CENTRE OR DISTRICT HOSPITAL)****Student's full name.....****Age..... years sex.....****Stool examination.....****Urinalysis.....****Blood count (red & white)****Syphilis test.....****Spleen.....****Mental condition.....****Sight.....****Chest (T.B)****Pregnancy****ADDITIONAL INFORMATION (e.g. physical defects, impairments or chronic disease requiring special treatment/attention)**

.....
.....
.....
.....

I certify that I have examined the above student and recommend that he/she is fit/unfit to pursue his/her secondary education studies**Signature.....****Designation.....****Official stamp.....****Date.....**

ORODHA YA VITABU VYA A- LEVEL**PHYSICS**

1. S. CHAND'S PRINCIPLE OF PHYSICS FOR CLASS XI AND XII
2. ROGER MUNCHASTER
3. NELKON AND PARK. PRINCIPLE OF PHYSICS
4. PHYSICS FOR SEC SCHOOLS FORM FIVE AND FORM SIX (TIE)
5. TOM DUNCAN

BIOLOGY A – LEVEL

Campbell R, Urry C.W and Minorsky J. (2008). *Biology (Eight Edition)*. San Francisco CA 94111: Pearson Benjamin Cumming, 1301 Sansome St. Connie R, Robert W, Vladimir J, Jean D, Jung C, Yael A. (2017). *Biology*. Rice university: Openstax.

Dr. Charles M. Lyimo. (2019). *Biology for Advance Level Secondary School Student Book Form Five*. Dar es salaam; Tanzania institute of education.

Dr. Dr Neema G. Mogha, et al, (2019). *Biology for Advance Level Secondary School Student Book Form Six*. Dar es salaam; Tanzania institute of education.

Glenn Toole and Susan Toole, (1987). *Understanding Biology For Advance Level (4th ed)*. ISBN9780748739578.

L.K, M. (1992). *Biology series*. Dar es salaam: Mture Publishers.

Raven, J. *Biology (six edition)*.

Taylor D.J, Green N.P.O, Stout GW. (2002). *Biological science (Third edition)*. Cambridge University Press: P.t Ltd Kundli 131028.

Verma P.S and Pandey B.P. (2005). *S. Chands Biology for class XII*. New dehl: S. Chand and Company Ltd, Ram Nagar.

Verma P.S, Pandey B.P, Chand's S. (2002). *Biology for class XI*. New Delhi: Chand S and Company Ltd. Ram Nagar.

CHEMISTRY A – LEVEL

1. PRINCIPLES OF CHEMISTRY – BY CHAND CLASS XI, AND XII
2. CHEMISTRY FOR SECONDARY SCHOOLS FORM FIVE (TIE)
3. MODERN ABC{PART 1 AND 2} BY DR.SP JAUHAR
4. MZUMBE BOOK PROJECT

KISWAHILI

1. FASIHI KWA UJUMLA
2. TAHAKIKI
3. MDEE SEKONDARI; J.S (1988) SARUFI YA KISWAHILI SEKONDARI VYUO: DSM EDUCATION SERVICE CENTRE

VITABU TEULE

A: RIWAYA	B;TAMTHILIYA	C; USHAIRI
a) VUTAN'KUVUTE	(i) MORANI	(i) CHUNGU TAMU
b) MFADHILI	(ii) KIVULI KINAISHI	(ii) KIMBUNGA
c) USIKU UTAKAPOKWISHA	(iii) KWENYE UKINGO WA THIM	(iii) FUNGATE YA UHURU
d) KUFIKIRIKA	(iv) NGUZO MAMA	(iv) MAPENZI BORA

ENGLISH LANGUAGE

1. KADEGHE, M (2010). THE REAL ENGLISH TEXT BOOK FOR ADVANCED LEVEL
2. (ASHELI, N (2010) 2ND EDITION. ADVANCED LEVEL ENGLISH: A PRACTICAL APPROACH
- 3.

PLAYS:

- | | |
|---|--|
| A. BETRAYAL IN THE CITY, (FRANCIS IMBUGA) | A: LWANDA MAGERE (OKOIT OMTATAH) |
| B. I WILL MARRY IF I WANT (NGUGI WA THIONG'O | B: AN ENEMY OF THE PEOPLE (HENRIK IBSEN) |
| C. THE BRIDE (AUSTINE BUKENNOVEL | C: BLACK MAMBA (JOHN RUGANDA |

4. NOVELS AND SHORT STORIES

- A. ENCOUNTERS FROM AFRICA (MACMILLAN PUBLISHERS)
- B. THE BEAUTIFUL ONES ARE NOT YET BORN (AYI KWEI ARMAH)
- C. A MAN OF THE PEOPLE (CHINUA ACHEBE)
- D. DEVINE PROVINCE (SEVERINE NDUNGURU)
- E. THE RAPE OF THE PEAR (MAGALA NYAGO)

- F. VANISHING SHADOWS (NA MIGE KAYANDO)
- G. HIS EXCELLENCE THE HEAD OF STATE (DANNY SAFO)
- H. A SEASON OF WAITING (DAVID OMOWALE)

5. POEM

- A. SELECTED POEMS (INSTITUTE OF EDUCATION)
- B. THE WONDERFUL SURGEON AND OTHER POEM (CHARLES MLOKA)

GEOGRAPHY

- A. MAP SHEET BOOK
- B. MSABILA, D.T (2003). A COMPREHENSIVE APPROACH TO PHYSICAL GEOGRAPHY FOR SECONDARY SCHOOL
- C. MSABILA, D.T (2008) . AN INTEGRATED REGIONAL STUDY ON HUMAN NJIKU, J.W & SALASU, J.F.K (2008) THE ESSENTIALS OF PRACTICALS GEOGRAPHY ADVANCED LEVEL FORM 5 & 6.
- D. TRURAN, H.C . A PRACTICAL GUIDE TO STATISTICAL MAP AND DIAGRAMS.
- E. PRACTICAL GEOGRAPHY FOR ADVANCE SECONDARY SCHOOLS FORM FIVE AND SIX (TIE). PRACTICAL, PHYSICAL HUMAN AND ECONOMIC GEOGRAPHY (TIE)
- F. KAMIL, Z. PRACTICAL GEOGRAPHY ALIVES
- G. GENERAL GEOGRAPHY IN DIAGRAM – RB BUNNETT

HISTORY

- A. TIE(2024) HISTORY FOR ADVANCED SECONDARY SCHOOLS. STUDENT’S BOOK FORM V
- B. NDARO, S.A(2023) AFRICAN HISTORY FOR ADVANCED LEVEL. HISTORY PAPER
- C. MANDAYA, B.(2025) HISTORY FOR ADVANCED LEVEL FORM FIVE
- D. MANDAYA, B.(2025) HISTORY FOR ADVANCED LEVEL FORM SIX

HISTORIA NA MAADILI YA TANZANIA

- A. TIE(2021) HISTORIA NA MAADILI YA TANZANIA

ACADEMIC COMMUNICATION

- A: **TIE(2021) ACADEMIC COMMUNICATION**

ADVANCED MATHEMATICS

- A. PURE MATHEMATICS 1 (L. BOSTOCK, S CHANDLER
- B. S.CHAND’S MATHEMATICS FOR CLASS XI (H.KDASS & DR. RAMA VERMA)
- C. (TIE) ADVANCED MATHS FORM V & VI
- D. CONCISE ADVANCED MATHS By Mayombya
- E. ADVANCED MATHEMATICS BY Tranter

BASIC APPLIED MATHEMATICS

- (TIE) BASIC APPLIED MATHS FOR ADVANCED LEVEL SECONDARY SCHOOLS STUDENTS’ BOOK FORM V&VI

ECONOMICS

1. **MICROECONOMICS – FIVE – TIE**
2. **MACROECONOMICS – SIX – TIE**
3. **ECONOMICS I BY AMBROS ODHIAMBO**
4. **ECONOMICS II BY AMBROS ODHIAMBO**

COMPUTER

- . **COMPUTER SCIENCE FOR ADVANCED FORM FIVE (TIE)**
- . **COMPUTER SCIENCE for advanced level form six (TIE)**
- . **COMPUTER ALLOGARITHS FOR ADVANVED LEVEL**